Menene ka'idar cajin wayar hannu mara waya da kuma yadda ake saita ta?

Menene Reverse Wireless Charging?

A zahiri, wayar hannu tana juyar da aikin caji mara waya ba sabuwar fasaha ba ce.Yanayin aikace-aikace ne kawai na caji mara waya.Shi ne kawai dasa aikin caja mara igiyar waya zuwa wayar hannu.Mai amfani yana zaɓar lokacin kunna ko kashe aikin a cikin saitunan wayar hannu.Ana buƙatar cajin baya mara waya ta wayar hannu da hannu, ba ta atomatik ba.

Bayani mai alaƙa:

baya cajin mara waya

Tun lokacin da Huawei ya ƙaddamar da aikin cajin mara waya ta Huawei Mate 20 Pro a taron manema labarai na 2018 Mate 20, manyan wayoyin hannu na manyan masana'antun wayar hannu sun fara samar da wannan aikin a matsayin misali.

baya cajin mara waya

Wireless reverse Charging yana nufin na'urorin da za su iya karɓar igiyoyin lantarki kawai don caji mara waya, kamar wayoyin hannu, yanzu za su iya aika igiyoyin lantarki ta hanyar coils mara waya don cajin wasu na'urorin da ke tallafawa cajin mara waya.A wasu kalmomi, wannan aikin shine kawai goyon bayan ko'ina na aikin caji mara waya, wato, ba zai iya karɓar igiyoyin lantarki kawai ba, har ma yana sakin igiyoyin lantarki.

 

Fasahar caji mara waya ta samo asali ne daga fasahar watsa wutar lantarki mara waya, wacce za a iya raba ta zuwa caji mara ƙarfi mara ƙarfi da caji mara waya mai ƙarfi.Fasahar caji mara waya ta wayar hannu caji ce mara ƙarfi mara ƙarfi, galibi ana amfani da Qi (ma'aunin "cajin mara waya" wanda Wireless Charging Alliance ya ƙaddamar), wanda shine shigar da wutar lantarki.A halin yanzu, wayoyin hannu waɗanda ke tallafawa cajin baya a kasuwa sun haɗa da Huawei Mate 20 Pro, Huawei P30 Pro, Huawei P40 Pro, Samsung S10 series, Samsung S20 series da Xiaomi 10 series, da dai sauransu.

 

baya cajin mara waya

Cajin wayar hannu mara waya, a matsayin sabon fasali a cikin wayoyin hannu, yana buƙatar kunnawa da hannu.Ba yana nufin ana iya aiwatar da na'urorin caji ta hanyar sanya na'urorin da ke tallafawa cajin mara waya kusa da wayar hannu ba.Gabaɗaya, wannan aikin yana cikin saitunan wayar.

Misali, sabuwar Xiaomi ta xiaomi 10, idan kuna son kunna aikin caji mara waya ta baya, kuna buƙatar zamewa ƙasa daga saman allon sannan ku buɗe cibiyar kula da wayar.Sannan zaku iya ganin zaɓin "Wireless Reverse Charging", danna shi don kunna wannan fasalin.Bayan sanya na'urar da ke tallafawa cajin mara waya wanda ke buƙatar caji a bayan xiaomi 10, xiaomi 10 za ta gane ta atomatik kuma ta aiwatar da ayyukan caji.

mara waya ta caji

Yaya sauri yake?

A kwanakin nan, caji mai sauri yana da kyau caji.Gudun yana da mahimmanci musamman ga sabon yanayin amfani na Huawei, wanda aka ƙirƙira don ƙaramin ƙarami mai sauri fiye da docking da barin wayarka na awa ɗaya.

Huawei Mate 20 Pro na iya caji ba tare da waya ba har zuwa 15W, wanda yake da sauri sosai.Koyaya, ba mu da ƙayyadaddun bayanai don saurin Mate 20 Pro na iya cajin wasu na'urori.Google Pixel 3 yana iyakance ga kawai 10W kuma wannan kawailokacin amfani da samfuran “Made by Google” ƙwararrun samfuran.In ba haka ba, Pixel 3 zai tsoma baki zuwa daidaitaccen yanayin caji na 5W Qi, wanda saboda haka zai iya zama mafi kyawun yanayin yanayin lokacin caji daga Mate 20 Pro.

A kusan 2.5W na ikon caji mara waya, Mate 20 Pro yana ɗaukar wasu wayoyi a hankali.

Muna kallon wani abu mafi kusa da 2.5W yayin amfani da caji mara waya ta baya daga Huawei Mate 20 Pro.Wannan yana da hankali sosai fiye da daidaitaccen cajin mara waya, balle cajin waya.Ko da yake wannan fasalin yana da kyau da kyau, mai yiwuwa ba zai zama da taimako sosai ga wayoyi a ƙafafunsu na ƙarshe ba.Cajin mara waya ta baya yana da jinkirin zama mai amfani don cajin yau da kullun, kodayake yana iya zuwa da amfani ga waɗannan yanayi na matsananciyar wahala lokacin da kowane ɗan ƙaramin ruwan 'ya'yan itace ya taimaka.

bankin wutar lantarki

Saboda haka, ina ba da shawarar saboncaja mara igiyar waya ta bankin wutar lantarkidagaLANTAISI.
Wannan ginanniyar na'ura mai ƙarfi ce mai ƙarfi, 15W mara waya ta caji na iya gano wayar da hankali da sauri da sauri.LANTAISI magnetic caja mara igiyar waya ya dace da jerin iPhone 13 da iPhone 12 / iPhone 12 Pro / iPhone 12 Pro Max / iPhone 12 Mini / Airpods Pro da Airpods 2 cajin caji mara waya.Cajin mu na maganadisu shine haɗin caji mai aiki da yawa na bankin wutar lantarki 5000mAh, caja mara waya, da tallan maganadisu.Kawai sanya wayar a tsakiyar caji mara waya ta Magnetic, caja na magnetic za ta haɗa kai tsaye zuwa wayar kuma ana iya cajin ta nan take.Idan aka kwatanta da sauran caja mara waya, zai iya adana lokacin caji 55%.QI ƙwararren caja mara igiyar waya ta Magnetic mai sauri, ta hanyar wuce gona da iri, zafi fiye da kima da gajeriyar kariyar da'ira, yanzu zaku iya samun amintaccen ƙwarewar caji.Ultra-bakin ciki, mara nauyi kuma mai ɗaukuwa.Anyi da ABS + PC na musamman (Class E0 kayan hana wuta), mai lafiya da sauƙin amfani.Bugu da ƙari, bankin wutar lantarki mara igiyar waya yana da babban abin riƙe yatsa na musamman, zaku iya daidaita kusurwar kallon bidiyo, taɗi na bidiyo ko cajin yau da kullun, ba zai ƙara toshe hannuwanku ba.

Tambayoyi game da caja mara waya?Ajiye mana layi don ƙarin bayani!

Kware a Magani don layukan wuta kamar caja mara waya da adaftar da sauransu ------- LANTAISI


Lokacin aikawa: Dec-08-2021