Kware a Magani don layukan wuta kamar caja mara waya da adaftar da sauransu ------- LANTAISI
A halin yanzu, mita da kuma dogaro da wayoyin hannu suna karuwa kuma suna karuwa.Ana iya cewa "yana da wahala a motsa ba tare da wayar hannu ba."Samuwar caji mai sauri ya inganta saurin cajin wayoyin hannu.Tare da ci gaban fasaha, cajin mara waya, wanda shine babban abu kuma mai dacewa, ya shiga cikin sahu na caji mai sauri.
Koyaya, kamar lokacin da cajin gaggawa ya fara bayyana, mutane da yawa suna zargin cewa saurin caji zai lalata wayoyinsu na hannu.Yawancin masu amfani suna tunanin cewa caji mai sauri mara waya zai hanzarta asarar baturi.Wasu mutane ma suna cewa caji mai sauri mara waya yana da babban radiation.Shin da gaske haka lamarin yake?
Amsar ita ce a'a.
Dangane da wannan matsala, da yawa daga cikin masu amfani da yanar gizo sun fito don samar da caji mai sauri na waya da tashoshi na caji mara waya, inda suka ce sau da yawa suna amfani da caji mai sauri, kuma lafiyar baturi har yanzu yana da 100%.
Me yasa wasu suke tunanin cajin mara waya da sauri yana cutar da wayoyin hannu?
Musamman saboda damuwa game da caji akai-akai.Mafi girman amfanimara waya ta cajishi ne babu abin da ke hana kebul, kuma a duk lokacin da ka yi caji, za ka iya saka shi ka ɗauka, ta hanyar rage ƙwaƙƙwaran toshewa da cire bayanan na USB.Amma wasu abokai na zargin cewa yawan caji da kuma katsewar wutar lantarki zai rage rayuwar batir ɗin wayar hannu.
A haƙiƙa, baturin hydride na nickel-metal na baya yana shafar wannan ra'ayin, saboda baturin nickel-metal hydride baturi yana da tasirin ƙwaƙwalwar ajiya, yana da kyau a yi cikakken caji bayan an yi amfani da shi.Amma wayoyin hannu na yau suna amfani da batir lithium.Ba wai kawai ba shi da tasirin ƙwaƙwalwar ajiya, amma hanyar cajin "kananan abinci" ya fi dacewa don kiyaye aikin baturin lithium, wanda ke nufin cewa yawanci ba ku jira har sai baturin ya yi ƙasa sosai don caji.
Bisa ga umarnin hukuma na Apple, baturin iPhone na iya riƙe har zuwa kashi 80% na ƙarfinsa na asali bayan 500 cikakken zagayowar.Wannan shine ainihin yanayin baturin wayar Android.Kuma yanayin cajin wayar hannu yana nufin baturin yana cika cikakke sannan kuma yana cinyewa gaba ɗaya, ba adadin lokutan cajin ba.
Dangane da babban radiation, yana da ɗan ban dariya, saboda ma'aunin cajin mara waya ta Qi yana amfani da ƙananan ƙananan mitoci marasa ionizing wanda ba shi da lahani ga jikin ɗan adam.
Idan ka ga cewa batirin wayar salularka yana raguwa da sauri, a zahiri yana iya kasancewa saboda dalilai masu zuwa:
01. Yawan amfani da wayoyin hannu
Gabaɗaya, caji ɗaya a kowace rana don wayoyin hannu ya zama na al'ada.Wasu manyan wayoyin hannu suna amfani da bikin kuma suna cajin caji 2-3 kowace rana.Idan kuna amfani da wutar lantarki mai yawa kowane lokaci, yana daidai da zagayowar caji 2-3, wanda zai yiwu.Wannan yana haifar da saurin amfani da baturi.
03. Ba daidai ba halaye na caji
Yawan cajin wayar hannu zai yi tasiri sosai ga rayuwar batir, don haka yi ƙoƙarin kada ku fara caji bayan ƙarfin baturin wayar ya gaza 30%.
Bugu da kari, ko da yake ana iya kunna wayar hannu yayin caji, saurin cajin zai ragu kuma zafin baturin zai karu.Gwada kada ku yi manyan wasanni, kallon bidiyo, da yin kiran waya lokacin da kuke cajin wayar hannu da sauri.
02. Ƙarfin caja yana jujjuyawa sosai, kuma zafi ya yi yawa
Idan kun yi amfani da caja na ɓangare na uku marasa cancanta da kebul na bayanai ba tare da wuce gona da iri da kariyar wuce gona da iri ba, yana iya haifar da ƙarancin caji da lalata baturin.Bugu da ƙari, 0-35 ℃ shine yanayin yanayin aiki na iPhone bisa hukuma Apple ya ba da shi, kuma sauran wayoyin hannu suna kusan cikin wannan kewayon.Matsakaicin ƙananan zafin jiki ko babba fiye da wannan kewayon na iya haifar da wani takamaiman adadin asarar baturi.
Za a yi asarar zafi yayin caji mara waya.Idan ingancin yana da kyau, ƙarfin jujjuya wutar lantarki yana da girma, kuma ikon sarrafa zafin jiki da ƙarfin zafi yana da ƙarfi, zafin jiki ba zai yi yawa ba.
Wanene ya dace da caji mai sauri mara waya?
Fitar da caji, kawar da kayan aikin waya.Ta wannan hanyar, ƙila ba za ku ji da yawa ba.A gaskiya ma, waɗannan abubuwan jin daɗi suna nunawa a cikin wasu ƙananan bayanai.Misali, lokacin da wayar hannu ke caji, zaku iya amsa kiran kai tsaye ba tare da cire kebul na bayanai ba.
Musamman ma masu shagaltuwa da aiki, sau da yawa idan sun isa ofishin sai su toshe na’urar bayanai, sannan sai su cire na’urar bayan sun je taro.Ya fi dacewa don amfani da caji mara waya.
Yi amfani da caji mara waya, cajin barci ko caji a duk lokacin da kake so, yi cikakken amfani da rarrabuwar lokaci, kawai ɗauka lokacin da kake son amfani da shi, tsarin gaba ɗaya yana da santsi da santsi.Saboda haka, ya dace musamman ga ma'aikatan ofis da abokan kwamfuta waɗanda ke son sanin hanyar cajin da aka saba.
Shin kun fara amfani da caji mara waya?Menene ra'ayin ku game da cajin mara waya?Barka da barin saƙo don yin taɗi!
Tambayoyi game da caja mara waya?Ajiye mana layi don ƙarin bayani!
Lokacin aikawa: Dec-01-2021